วันที่ 26 เมษายน 2566 นายแพทย์กฤษติพงษ์ ทิพย์ลุ้ย ผู้อำนวยการ รพ.เวียงสา และคณะเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลเวียงสา ได้จัดกิจกรรมขอพร รดน้ำดำหัว สูมาคารวะ คณะกรรมการโรงพยาบาลเวียงสาเพื่อประชาชน เพื่อร่วมสืบสานประเพณีอันดีงามให้ดำรงอยุ่ต่อไป
หลังจากนั้นคณะฯ ได้เข้าร่วมการประชุม โดยผู้อำนวยการโรงพยาบาลเวียงสาได้ชี้แจ้งถึงความก้าวหน้าในการพัฒนาโรงพยาบาล รวมถึงการขอมติจากที่ประชุมในการสร้างอาคารสูตินารีเวชที่ได้ งบประมาณจาการตั้งองค์ผ้าป่าที่มีพี่น้องประชาชนร่วมกันบริจาค ซึ่งจะเริ่มการก่อสร้างเร็วๆนี้
ประชุมคณะกรรมการที่ปรึกษา โรงพยาบาล
![](http://sahospital.go.th/wordpress/wp-content/uploads/2023/04/c81324a3542d7ed3bbd544420a499da5e_4876139904679653231_๒๓๐๔๒๗_2-1-1024x462.jpg)
แสดงความเห็น