รพ.เวียงสาและเครือข่ายสุขภาพอำเภอเวียงสา ร่วมออกหน่วยปฐมพยาบาลกีฬาเยาวชนแห่งชาติครั้งที่ 34 น่านเกมส์ ระหว่างวันที่ 19-29 มีนาคม 2561 โดยจัดการแข่งขันที่ อำเภอเวียงสาจังหวัดน่านโดยมีกีฬาที่จัดแข่งขัน คือ คริกเก็ต รักบี้ฟุตบอล เซปัคตระกร้อและ จักรยาน โดยจะจัดเจ้าหน้าที่พยาบาลทุกสนามการแข่งขันเพื่อปฐมพยาบาลเบื้องต้นให้กับนักกีฬาที่บาดเจ็บหรือนำส่งเมื่อนักกีฬาเกิดอุบัติเหตุ
รพ.เวียงสา ออกหน่วยปฐมพยาบาลกีฬาเยาวชนแห่งชาติ น่านเกมส์ ครั้งที่ 34
![](http://sahospital.go.th/wordpress/wp-content/uploads/2018/03/IMG_9183-1024x763.jpg)