วันที่ 17 กรกฎาคม 2566 นายแพทย์วรินทร์เทพ เชื้อสำราญ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดน่าน ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดอาคารไตเทียม (Hemodialysis Center) โรงพยาบาลเวียงสา โดยมีนายแพทย์กฤษติพงษ์ ทิพย์ลุ้ย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเวียงสา เป็นผู้กล่าวรายงาน พร้อมนี้คณะกรรมการกองทุนโรงพยาบาลเวียงสาเพื่อประชาชน หัวหน้าส่วนราชการอำเภอเวียงสา รวมถึงคณะเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลเวียงสาเข้าร่วมพิธีเปิดอาคารไตเทียม ซึ่งพร้อมเปิดให้บริการฟอกเลือดผู้ป่วยโรคไต ด้วยเครื่องไตเทียม ตั้งแต่วันที่ 17 กรกฎาคม 2566 เป็นต้นไป
รพ.เวียงสาทำพิธีเปิดอาคารไตเทียม
![](http://sahospital.go.th/wordpress/wp-content/uploads/2023/07/เปิดอาคารไตเทียม_๒๓๐๗๑๗_10-1024x462.jpg)
แสดงความเห็น