วันที่ 11 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นพ.กฤติพงษ์ ทิพย์ลุ้ย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเวียงสา, พญ.ฉันหทัย นันท์ชัย สูตินรีแพทย์ รองผู้อำนวยการ รพ.เวียงสา ,คุณวิโรจน์ หวั่นท๊อก ประธานกรรมการกองทุนโรงพยาบาลเวียงสาเพื่อประชาชน พร้อมคณะกรรมการกองทุนฯ และคณะเจ้าหน้าที่ รพ.เวียงสา ร่วมวางเสาเอก อาคารสูติ-นรีเวชกรรม ณ โรงพยาบาลเวียงสา
ซึ่งกำหนดการก่อสร้างอาคารคลินิคสูติ-นรีเวช 180 วัน (กำหนดแล้วเสร็จ เดือนสิงหาคม 2567) ก่อสร้างด้วยเงินบริจาคกองทุนโรงพยาบาลเวียงสาเพื่อประชาชน ประจำปีงบประมาณ 2567 เป็นจำนวนเงิน 2,623,000 บาท ก่อสร้างโดยห้างหุ้นส่วนจำกัดศิริพฤกษ์ การก่อสร้าง
![](http://sahospital.go.th/wordpress/wp-content/uploads/2024/03/oo1-1024x522.jpg)
![](http://sahospital.go.th/wordpress/wp-content/uploads/2024/03/34930_0-1024x462.jpg)
![](http://sahospital.go.th/wordpress/wp-content/uploads/2024/03/34913_0-1024x462.jpg)
![](http://sahospital.go.th/wordpress/wp-content/uploads/2024/03/34916_0-1024x462.jpg)
แสดงความเห็น