นพ.กฤษติพงษ์ ทิพย์ลุ้ย ผู้อำนวยการ รพ. นำทีมอายุรแพทย์ วิสัญญีแพทย์ ฟื้นฟูทักษะการช่วยฟื้นคืนชึพขั้นสูง ขั้นพื้นฐาน การช่วยชีวิตฉุกเฉินเบื้องต้นกรณีประสบเหตุการณ์นอกโรงพยาบาล แก่ทีมแพทย์ พยาบาล และบุคลากรทุกหน่วยงานในโรงพยาบาล ขอบคุณทีมการแพทย์ที่น่ารักทุกท่านนะคะ เราจะร่วมมือดูแลผู้ป่วยและประชาชนให้ปลอดภัย ขอขอบคุณสโมสรโรตารี่เวียงสาทุกท่าน ที่กรุณามาร่วมเรียนรู้ไปด้วยกัน และให้การสนับสนุนอาหารว่างแก่ผู้เข้าร่วมอบรมครั้งนี้ด้วย
จัดอบรมฟื้นฟูทักษะการช่วยฟื้นคืนชีพ(CPR)
![](http://sahospital.go.th/wordpress/wp-content/uploads/2022/12/อบรม-CPR_๒๒๑๒๒๘_76-1024x462.jpg)