เมื่อวันที่ 24 กันยายน 2558 กองทุนนายแพทย์กิติพงษ์ จรัญญา ได้มอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนที่เรียนดี ประจำปี 2558 โดยมีนายแพทย์กฤตพงษ์ โรจนวิภาต ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเวียงสาเป็นผู้มอบทุนการศึกษา ให้กับโรงเรียนมัธยมและประถมศึกษา ภายในจังหวัดน่าน จำนวน 60,000 บาท โดยแบ่งเป็น กองทุนสำหรับนักเรียนมัธยมจำนวน 35 กองทุน กองทุนโรงเรียนประถมศึกษา จำนวน 30 กองทุนและทุนบุตรลูกจ้างโรงพยาบาลเวียงสา 10 กองทุน รวมทั้งสิ้น กองทุน
กองทุนนายแพทย์กิติพงษ์ จรัญญา มอบทุนการศึกษา ปี 2558
![](http://sahospital.go.th/wordpress/wp-content/uploads/2015/09/011.jpg)